รถมอเตอร์ไซค์ เติมน้ำมันแก็สโซฮอลแล้วสะอึกครับ

ตามหัวข้อข้างบนครับ คือผมใช้รถมอไซค์ฮอนด้า มูฟ2014อยู่ครับ แต่หลังๆมานี้รถเติมน้ำมันแก็สโซฮอลไม่ได้ครับ สะอึก เร่งไม่ออก แต่สตาร์ทติด เดืนเบาได้ปกติแต่ถ้าเติมเบนซิลวิ่งได้ปกติ รถวิ่งมา35000โลครับ เคยเอาไปให้ศูนย์ล้างหัวฉีด ศูนย์บอกรุ่นนี้ล้างไม่ได้ จริงมั้ยครับ ตอนนี้เติมเบนซิลอยู่แต่เริ่มออกอาการเดิมแล้วครับ วันนี้วิ่งมาดีๆสะอึกแล้วดับเลย อยากทราบต้องแก้ตรงไหนครับ ส่วนตัวคิดว่าเป็นที่หัวฉีดครับ แต่กลัวหลงทาง เลยมาตั้งกระทู้ถามพี่ๆกันก่อน
#ฮอนด้ามูฟใช้เครื่องตัวเดียวกับ ซูมเมอx กับสกู้ปปี้i ครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่