เป็นเนื้องอกที่หัวนม รักษาหมอไหนดีคะ

สวัสดีค่ะ เราเป็นเนื้องอกที่หัวนม(ข้างเดียว ด้านขวา) มีอาการเป็นแผลที่หัวนม  เคยไปหาหมอแล้วผ่าตัดชิ้นเนื้อส่งไปตรวจแล้ว ผลออกมาคือเป็นเนื้องอกธรรมดาค่ะ แต่หมอที่รักษาอยู่เขาไม่ได้เชี่ยวชาญด้านเนื้องอกหัวนมเลยค่ะ ไปหาทีไรก็ให้ยาชุดเดิม อาการก็ไม่ดีขึ้นมากเท่าไหร่ หมอบอกว่าไม่เคยเจอเคสแบบนี้ เราเลยอยากลองเปลี่ยนหมอดูค่ะ เลยอยากจะปรึกษาว่าควรไปหาหมอที่ไหนดีคะ ที่รักษาเคสเฉพาะทางแบบนี้ได้? และเราสามารถนำผลชิ้นเนื้อไปให้หมอท่านอื่นรักษต่อได้มั้ยคะ หรือเราต้องไปตัดชิ้นเนื้อใหม่อีก(ผลชิ้นเนื้ออยู่ที่เรา) ขอบคุณทุกคำแนะนำล่วงหน้าค่ะ🙏🙏
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่