ปรกติอาการคุณแม่ท้องอ่อนแต่ละคนเป็นแบบไหนกันบ้างคะ?

ปจด. มาไม่ตรงค่ะแต่เลื่อนนานสุดนี่ 7-8 วัน  มาล่าสุด 26 พฤศจิกายน วันนี้วันที่16 มกราคมแล้วยังไม่มีวี่แววค่ะ ... ไม่มีเลือดล้างหน้าเด็กเหมือนที่หลายๆคนบอกหรืออะไรเลย แต่มีตกขาวเยอะ ปวดท้องหน่วงๆเหมือนป้าแดงจะมาเป็นพักๆ หลายวันแล้วค่ะแต่ไม่มาสักที  หน้าอกไม่มีการคัดเจ็บหรืออย่างได แค่รู้สึกว่าลานนมมันคล้ำๆขึ้นช่วงรอบๆข้างๆค่ะเหมือนจะขยายพื้นที่อนาเขต (หรือคดไปเองไม่รู้55) มีฉี่บ่อยขึ้นนิดหน่อย ไม่แน่ใจว่าดื่มน้ำเยอะเองหรือเปล่า 555+ อ่อนเพลียกับทานเยอะนี่เป็นปรกติค่ะ เป็นคนชอบทายเยอะอยู่แล้ว เลยแยกไม่ออก55+
    เป็นคนผอมบางค่ะ จะรู้สึกแปลกๆก็แบบ ท้องมันเหมือนมีอะไรอยู่ข้างในค่ะ อึดอัดตอนนอน กินหรือไม่ได้กินก็เหมือนท้องอิ่มอยู่ เวียนหัวบ้าง หน้ามืดบ่อยๆ ไม่รู้เหตุจากความเครียดกับการทำงานเป็นกะรึเปล่า ?    ใจร้อนค่ะอยากรู้ผลไวๆ หลายคนบอกให้รอปจด.ขาดสัก2เดือน3เดือนก่อนค่อยตรวจจะได้แน่ใจ  เหม็นนั่นนี่ไปหมด อาการย่อยๆนี่เหมือนคนท้องเลยค่ะ แค่ไม่คัดหน้าอกไม่ตูมเพิ่มขึ้นกับตรวจไม่พบการตั้งครรภ์5555+   ไม่รู้ว่ามโนเองหรือว่ามีน้องจริงๆ เพื่อนๆคนไหนมีประสบการณ์ตั้งครรภ์แบบนี้บ้างไหมคะ ? พอจะมีหวังบ้างไหม?  ปล่อยมา2-3เดือนแล้วค่ะ ลุ้นมาก ตื่นเต้น 555+
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่