เดินทางไปประเทศหนึ่งผ่านอีกประเทศหนึ่ง ต้องออกมาก่อน แล้วผ่าน immigration เข้าไปใหม่หรือไม่

รบกวนผู้รู้ที่เดินทางบ่อย ๆ หน่อยครับ  คือจะไปอินโดนีเซียโดยผ่านมาเลเซียด้วยสายการบินต่างกัน (ดังนั้น check through ไม่ได้แน่ๆ) ผมวางแผนจะไป มาเลเซียด้วย Malaysia Airlines แล้วจากมาเลเซียก็จะใช้ Malindo Air ต่อไปอินโดฯ  อยากทราบว่า พอไปถึงมาเลเซียแล้ว ผมต้องผ่าน ตม. ออกมาก่อน แล้วค่อยเช็คอินของสายการบินใหม่เพื่อไปอินโดฯ แล้วผ่าน ตม. เข้าไปใหม่หรือไม่ครับ  แล้วเวลา 3 ชม. จะพอสำหรับออกจากเครื่องหนึ่งแล้วไปขึ้นอีกเครื่องหนึ่งไหมครับ ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาตอบนะครับ

หมายเหตุ เหตุที่ไม่บินตรงไปอินโดนีเซีย แต่ต้องผ่านมาเลเซีย เพราะเมืองที่เป็นจุดหมายปลายทางไม่ใช่จาการ์ตา (อยู่ห่างออกไปราว 150 กม. และไม่อยากนั่งรถ ไม่มีข้อมูล) เลยจะบินจากกัวลาลัมเปอร์ไปถึงเมืองนี้เลย
แสดงความคิดเห็น
Preview