รบกวนเช็คตารางเที่ยวสวิตเซอร์แลนด์ + มีคำถามเกี่ยวกับ Swiss Pass Flexi ครับ

สวัสดีครับ ผมจะเดินทางไปสวิส 6 วัน ตั้งแต่วันที่ 25 - 30 มกราคม นี้ ด้านล่างเป็นตารางที่ผมแพลนไว้ครับ

โดยจะมีแค่วันที่ 27 ม.ค. เท่านั้นที่จะทำธุระที่ Zurich ครับ ส่วนวันอื่น ๆ ก็จะไปเที่ยวแถบสวิสตอนกลาง-ตอนบนครับ โดยจะไปเที่ยวแล้วก็กลับมานอนที่ Zurich ทุกวันครับ

1. รบกวนเช็คตารางให้ทีครับว่าโอเคไหม กลัวว่าตารางจะแน่นเกินไป
2. ผมควรจะซื้อ Swiss Pass ไหมครับ
3. ถ้าซื้อ Swiss Pass ผมอยากจะซื้อแบบ Flexi (ไม่ต่อเนื่อง) ใช้วันที่ 25, 26, 28 และ 29  (วันที่ 27 ติดธุระ) ผมจะต้อง validate วันต่อวันใช่ไหมครับ
4. Swiss Pass ช่วงนี้ควรจะซื้อกับตัวแทนขายในไทยหรือว่าควรไปซื้อที่สนามบิน Zurich ครับ หรือว่าราคาต่างกันไม่มาก

ข้อมูลเพิ่มเติม
- ช่วงนี้พระอาทิตย์ขึ้นตอน 8 โมงเช้า และพระอาทิตย์ตก 5 โมงเย็น

ของคุณมากครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่