หุ่นยนต์ดูดฝุ่นปี 2020 เลือกยี่ห้อไหนดี

ตามหัวข้อกระทู้เลยค่ะ เพื่อนๆ คือตอนนี้เราอยากซื้อโรบอทดูดฝุ่นค่ะ เเต่ไม่รู้ว่าจะเลือกยี่ห้อไหนดีในปี 2020  เเล้วนี่ก็เป็นครั้งเเรกที่กำลังจะซื้อด้วยค่ะ เลยอยากจะสอบถามจากเพื่อนที่เคยมีประสบการณ์มาเเล้วอ่ะค่ะ ว่าควรจะเลือกยังไงดี

*งบเท่าไหร่ก็ได้ค่ะ*

ขอบคุณมากๆค่าาาาา😊
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 11
เราว่าต้องดูที่ฟังก์ชั่นการใช้งาน แล้วก็ขนาดห้องด้วยค่ะ คือถ้าเป็นคนที่ชอบทำความสะอาดแยกทีละขั้นตอน ก็เอาที่ตัวเองจะรู้สึกทุ่นแรงได้มากที่สุด แต่อย่างของเรา เป็นทาวน์โฮม มีห้องหลายห้อง แต่ไม่ได้มีเฟอร์เยอะ ไม่สกปรกมากเพราะอยู่แค่2-3คน แต่โดยส่วนใหญ่ไม่ค่อยมีเวลาทำความสะอาด ก็จะเลือกที่ทำได้บ่อยแต่ประหยัดเวลา เราก็ดูรุ่นที่มันสามารถทำได้หลายอย่าง ดูด กวาด ถู ไปเลย เน้นใช้งานสะดวก สั่งงานผ่าน app หรือรีโมทได้ ที่บ้านเราใช้ Autobot Storm 3 ส่วนตัวที่ชอบเพราะออโต้บอทบางรุ่นไม่ได้มีถังแยกเก็บฝุ่น แต่รุ่นนี้มี จุได้เยอะ ถ้าเครื่องแบตหมดมันก็พาตัวเองกลับมาที่แท่นชาร์จเองได้ แต่เอาที่ชอบที่สุดแบบไม่มีเหตุผลเลยนะ คือเสียงสั่งงานนางเป็นเสียงโดเรมอนแบบในการ์ตูนเด๊ะ ชอบ ให้ฟิลมาจากโลกอนาคตดี 5555
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่