ขอคืนเงินจาก Google play store แต่ทางธนาคารบอกไม่คืนเงิน แต่play storeบอกคืนแล้ว

กระทู้คำถาม
ธนาคารบอกว่าเรื่องที่ส่งให้กับทางธ.ไม่คืนเงิน เพราะทางร้านค้ามีการหักเงินจริง เลยขอเอกสารยืนยันว่ายกเลิกแล้วจริง และพอเราถามว่าแบบนี้จะได้เงินคืนแน่นอนไหม คอลเซ็นเตอร์บอกว่าไม่ทราบ ผลการคืนเงินขึ้นอยู่กับร้านค้าว่าจะคืนหรือไม่คืน

แต่ทาง Play store บอกทำเรื่องคืนเงินแล้วได้เงินคืนแน่นอน รอ 3-5 วันหรืออาจถึง 10 วัน แต่พอเราโทรถามธ.ก็ได้คำตอบแบบที่บอกไปข้างต้นค่ะ  แล้วให้ส่งเอกสารยืนยันไปทางเมล์ผลการตรวจสอบรอถึง 90 วันเลยค่ะ
มีใครเคยเจอเคสแบบนี้ไหมคะ เราจะได้เงินคืนไหมคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่