แพลนเที่ยว เชียงใหม่ 5 วัน 5 คืน เดือน มีนาคม 2562

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆชาวพันทิปทุกคน 

เรามีแพลนพาเพื่อนชาวต่างชาติ+เด็กเล็ก (4-5ขวบ) ไปเที่ยวเชียงใหม่ วันที่ 22 มีนา - 27 มีนา ค่ะ โดยการเดินทาง อาจจะเหมารถ หรือ เช่ารถมอไซ เนื่องจากไม่มีใครขับรถยนต์เป็น เราขับมอไซเป็นอย่างเดียว

แพลนคร่าวๆก็ประมาณนี้ค่ะ 

22 มีนา เดินทางถึงเชียงใหม่ 21.40 น. + พักในเมือง

23 มีนา ไปดอยอินทนนท์ ลงผาช่อ หาอะไรกินที่ ถ.นิมมานฯ แล้วกลับที่พัก

24 มีนา ไปสวนราชพฤกษ์+หอคำหลวง แวะวัดต้นแกว๋น ขอพรหลวงพ่อทันใจที่พระธาตุดอยคำ ดึกไปดูสัตว์น้อยน่ารักที่ night safari

25 มีนา ขึ้นดอยสุเทพ ต่อด้วยขับรถเล่นรอบเมือง (วัดอุโมงค์, วัดเจ็ดยอด, วัดเจดีย์หลวง, วัดพระสิงฆ์, วัดสวนดอก, วัดเชียงมั่น, วัดโลกโมฬี, ฯลฯ) +หาไรกินแถวในเมือง

26 มีนา ไปแม่ริม ขึ้นม่อนแจ่ม ไปสวนพฤกษฯ แวะน้ำตก เข้าวัดป่าดาราฯ + พระตำหนักดาราฯ กลับที่พัก

27 มีนา ออกเดินทางไปสนามบิน ขึ้นเครื่องเวลา 15.45 น.

อยากถามความเห็นและข้อเสนอแนะเพื่อนหน่อยค่ะ ว่า

1. แพลนมันแน่นไปมั๊ยคะ ควรเพิ่มหรือลดตรงไหนไปได้บ้าง 

2. สามารถเหมารถ ได้ที่ไหนบ้าง ถ้าเหมา จะพาเราไปที่ๆเราอยากไป และจะมีที่ๆแนะนำให้เราด้วยรึป่าว

3. แนะนำร้านอาหาร หรือ เมนูเด็ด ให้หน่อยได้มั๊ยคะ 😅

4. หากใครมีข้อเสนอแนะอย่างอื่น เชิญได้เลยค่ะ

ขอบคุณค่ะ 

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่