เมนุษย์ศาสตร์ เอกภาษาไทย มศว. เข้ายากไหมคะ? Dek'63

สวัสดีค่ะ ก่อนอื่นก็ต้องขอบคุณคนที่เข้ามาอ่านนะคะ 
อยากจะถามพี่ๆทุกคนว่า การเข้าเรียนมศว. เอกภาษาไทยเข้ายากไหม เกรด5เทอม ประมาณ3.09 แล้วถ้าติดรอบสัมภาษณ์คำถามแนวไหนที่เราต้องเจอบ้างคะ? แล้วเรียนคณะนี้จบไปเราได้ใบปริญญาของครูใช่ไหมคะ
วานผู้รู้ช่วยตอบหน่อยค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่