แม่ค้ามือใหม่ ใสซื่อบื้อ

สวัสดีค่ะคือมีเรื่องอยากให้แม่ค้าหรือคนที่มีประสบการณ์ช่วยหน่อยได้มั้ยคะ
เริ่มที่หนูน่ะขายขนม ซองละ 5บาท (เพิ่งเริ่มหัดขายนะคะ แงง;-;) หนูขายแบบ 5แถม1/10แถม2
เวลามีเพื่อนๆมาสั่งก็จะสั่งแบบนี้ นม4 ช็อค2 , ช็อค2 นม2 มันม่วง2
หนูเลยสงสัยว่าพอนำมารวมกัน (เช่น นม4 ช็อค2) จะกลายเป็น 6ชิ้น
ชิ้นที่ 6 จะต้องเป็นแถม หรือรวมไปเลย แล้วแถม1คะ มันอาจจะเป็นคำถามที่โง่ แต่ด้วยตัวหนูที่ไร้ประสบการณ์และเพิ่งเริ่มต้น
เลยอยากได้ความรู้ค่ะ ถ้าคำถามหนูมันงงไป หนูขอโทษด้วยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้านะคะ 🥺💗

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่