มีงบ 4-7 ้ล้านบ้าน อยากได้บ้านที่เข้าเมือง"พอ"สะดวก มีที่ไหนแนะนำบ้างครับ

มีงบแบบสบาย ๆ 4 ล้าน หรือกัดฟันหน่อยก็ 7-12 ล้านครับ  อยากได้บ้านที่พอเข้าเมืองสะดวก คือไม่ต้องติดรถไฟฟ้าเลยก็ได้ ห่างจากรถไฟฟ้าสายสีเขียวสัก 5 กม.แต่ขอแบบจากรถไฟฟ้าไปบ้านแทบจะไม่ติดเลย(ขากลับ)ไม่นับช่วง5โมงเย็นก็ได้   ขาไปติดบ้างไม่เป็นไรเรื่องปกติ ปกติใช้ทั้งรถยนต์ขับเข้าเมืองและรถไฟฟ้า

ความต้องการคือบ้านมีพื้นที่ใช้สอยไม่น้อยกว่า 100 ตร.เมตร (ผมเขียนไม่ผิด)
จอดรถภายในบ้านได้ หรือมีที่จอดภายในร่ม 1-2 คัน
บ้านเงียบ สงบ แต่ใกล้ของกิน  เช่น ใกล้ห้างขับรถไม่เกิน 10 นาทึถึงห้างทั้งไปและกลับ
บ้านต้องใกล้ทางด่วนคือ ลงทางด่วนปุ๊บจะต้องไม่ติดแทบจะเลี้ยวเข้าถ.หมู่บ้านหรือซอยหลักของหมู่บ้านได้เลย

มีใครมีแนะนำไหมครับ บ้านเดี่ยว ทาวโฮม ตึกแถว ได้หมด

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่