ประจำเดือนมาหลายวันมากกก แต่มากระปริบกระ​ปรอย​

สวัสดีค่ะ ตอนนี้หนูอายุ15ปี ประจำเดือนมานานมากๆๆๆๆ ครั้งนึงมามากว่า2อาทิตย์ตลอด บางครั้งก็ลากยาวข้ามเดือนกันเลยทีเดียว แต่มาน้อยนะคะ มากระปริบกระปรอย เคยไปหาหมอหลายรอบมากๆๆๆ หมอบอกว่าฮอร์โมน​ไม่ปกติ หมอก็ให้ยาปรับฮอร์โมนมากิน แต่พอกินไปแล้วปจด.ก็มาปกตินะคะ ประมาณ7 8วันแล้วก็มาเยอะจนแทบล้นผอนม. แต่มาปกติเพียงไม่กี่เดือนก็กลับมาไม่ปกติต่อค่ะ คือมาครั้งนึงมากกว่า14วันหรือไม่ก็เกือบๆเดือนแล้วหยุดไม่ถึง5วันก็จะมาต่อค่ะ แต่ไม่เคยปวดท้องปจด.เลยนะคะ ใครเคยเจอปัญหาแบบนี้บ้างคะ แล้วเมื่อไหร่ปจด.จะมาปกติแบบชาวบ้านบ้างคะ5555 แบบมา5วัน7วันงี้ คือหนูรำคาญแล้วนะเนี่ย มาจิ๊ดเดียวเปลืองผ้าอนามัยมากๆ5555 อ๋อ แล้วก็หมอเคยบอกหนูอีกอย่างนึงว่ามันไม่อันตรายไม่ส่งผลอะไร แต่แค่จะทำมห้เรารำคาญเพราะมาทีละน้อยๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่