สอบถามการเรียนและงานด้านเทคนิคการแพทย์หน่อยค่ะ

ตอนนี้อยู่ม.5ค่ะ อยากทราบว่าการเรียนด้านเทคนิคการแพทย์เป็นยังไงบ้างคะ

แล้วพอจบออกมามีงานรองรับเยอะไหมคะ/เงินเดือนประมาณเท่าไหร่ แล้วงานที่ทำเป็นอย่างไรบ้างคะ (เท่าที่รู้มาคือตรวจเลือด,ปัสสาวะ ตรวจแลปอะไรประมาณนี้ค่ะ) 

อยากทราบจากรุ่นพี่/หรือผู้ใหญ่ที่ทำงานในสายนี้ค่ะ
ปล.ขอบคุณล่วงหน้านะคะ ถ้ามีอาชีพอะไรน่าสนใจแนะนำได้เลยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่