Galaxy Watch Active 2 เรื่องแจ้งเตือนไลน์ครับ

กระทู้คำถาม
อยากรบกวนสอบถามเพื่อนสมาชิกครับ
เรื่องการแจ้งเตือนไลน์ ผ่านนาฬิกา Galaxy Watch Active 2 ครับ

การแจ้งเตือน Line เตือนมาที่นาฬิกาได้แค่ข้อความล่าสุดครับ

ยกตัวอย่างเช่น เพื่อนพิมพ์เข้ามาหาเราแบบต่อเนื่องว่า:
>สรุปได้แล้วนะ
>ว่าวันนี้เจอกันที่ 76
>อย่าสายนะ
>เจอกัน

ถ้าเรายกขึ้นมาอ่านทันจะค่อยๆเห็นทั้งหมด แต่ถ้ายกขึ้นมาอ่านช้านิดนึง
ข้อความที่เราเห็นจะเป็น "เจอกัน" อันสุดท้ายแค่ข้อความเดียว
เลื่อนขึ้นไปดูข้อความก่อนหน้าไม่ได้
ทั้งๆที่เรายังไม่ได้กดอ่านจากทั้งที่นาฬิกาและโทรศัพท์เลยครับ

แต่ดูรีวิวก็เห็นว่าสามารถเลื่อนดูข้อความก่อนหน้าที่เรายังไม่ได้กดอ่านได้

สอบถามไปยัง SS Support ก็ให้ข้อมูลว่าทั้งสองรุ่น (Bluetooth กับ LTE(eSIM)) ฟังก์ชั่นการทำงานนี้ทำได้เหมือนกันทั้งสองรุ่น

ลองหลายวิธีจนหมดปัญญาแล้วครับ

Ref: Samsung Galaxy Watch Active 2 Stainless 40mm Bluetooth ใช้ร่วมกับ Samsung Galaxy Note10+ ครับ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับข้อมูลนะครับ
แสดงความคิดเห็น