สงสัยว่า วันที่โซเวียตแตก วันที่เกาหลีแยกเป็นเหนือกับใต้ ฯลฯ ประชาชนเขาทำอะไรกัน

ผมเคยนอนคิดเล่นๆ ว่า วันที่โซเวียตแตก วันที่เกาหลีแยกเป็นเหนือกับใต้ วันที่ 14 ตุลา วันที่นาซีแพ้สงคราม วันที่เกิดการปฏิวัติรัสเซียหรือฝรั่งเศส ประชาชนเขาทำอะไรกัน

ประชาชนคนในชาตินั้นๆ อาจจะอาบน้ำ นั่งกินข้าว ไปทำงาน ไปเรียน ซื้อของ เหมือนวันอื่นๆ หรือเปล่า หรือจะวุ่นวายกับการขนของ หรืออะไรยังไง

และตัดภาพมาที่คนไทย เราทำอะไรกัน
รบกวนขอความรู้และความคิดเห็นจากทุกท่านทีนะครับ หรือมาลองคุยกันสนุกๆ ในหัวข้อวันพิเศษกันดูก็ได้ครับผม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่