การหมั้นจำเป็นต้องให้ฝ่ายชายเป็นฝ่ายจ่ายค่าสิ้นสอดมั้ยคะ ผู้หญิงจ่ายให้ผู้ชายได้มั้ย

ตามหัวข้อเลยค่ะ เราไม่อยากให้แฟนเราลำบากเรื่อยค่าสินสอดเราอ่ะค่ะ กลัวแฟนเดือดร้อนด้วย ครอบครัวแฟนไม่ได้รวยค่ะ แต่ครอบครัวฝั่งเราสถานะค่อยข้างดี เราก็มีงานทำเงินดีอยู่แล้ว เราเลยอยากทราบว่าสามารถสลับกันได้มั้ยคะถ้าผู้ปกครองทั้งสองไม่ว่า หรือไม่เอาค่าสินสอดได้มั้ยคะ มีผลอะไรมั้ยคะ

อย่าพึ่งด่าเรากันนะคะ555 อยากทราบไว้เฉยๆ และถ้าแท็กผิดห้องต้องขออภัยด้วยค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่