สรุปรักหรือกั๊ก

กระทู้คำถาม
ผมกับแฟนทำงานกลางคืนที่เดียวกัน ต่างคนต่างก็ยังเรียนอยู่แต่เรียนคนละสถาบัน ผมเป็นบาร์น้ำ แฟนผมคล้ายๆเด็กเสริฟผสมPrประมาณนี้ (ผมไม่ได้คบกันมาก่อนเพิ่งมาเจอกันที่ทำงาน)

แต่แฟนผมจะมี ผช ทักมาทั้งเฟสทั้งไลน์ แต่แฟนผมจะบอกว่าเป็นลูกค้า คุยไว้คอยเรียกให้มากินที่ร้าน แต่นางไม่ได้ลบแชทหรือปิดบังผมนะ 
แต่เคลสที่ผมหนักใจคือแฟนผมประมาณชอบทักไปบอกคิดถึง ผช. ที่ผมดูยังไงก็ไม่ใช่ลูกค้า แต่ก็ให้ผมเห็น ไม่ได้ปิดบัง พอผมถามว่า แบบนี้คืออะไร นางก็บอกตรงๆว่า "กูก็คิดถึงเขาป่ะ" ผมก็ ผช แอบจุกนิดๆ แต่ทำไงได้ นางก็จะบอก "กูก็อยู่กับตลอด คนอื่นก็แค่แสดง" แต่ความรู้สึกผมบางคนนางก็ไม่ได้แสดง เหมือนนางรู้สึกจริง  ผมเหนื่อยใจ ผมอยากเลิก แต่มีครั้งนึง พอผมจะเลิกยุ่งจริงๆ นางบอกผมว่า "ผมได้นางแล้วจะพูดอะไรก็ได้" ผมเลยไม่กล้าเป็นฝ่ายบอกเลิก และผมต้องใจกว้างขนาดไหนเห็นเมียทำงานก็ต้องนั่งกับ ผช กลับมาถึงยังต้องเห็นแฟนตอบแชท ผช ตอนแรกหนักกว่านี้ คอลโชว์ผม แต่ผมขอเรื่องคอลหากันต่อหน้าผม เหมือนมันจะไม่เกรงใจกันเกินไป แต่นางก็ยอมทำ

ตอนนี้สงสัยกับตัวแฟนว่า สรุปแล้วมันรักหรือกั๊กเราไว้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่