อยากรู้ว่า ช่วงเบญจเพส ตกลงว่า อายุ 24 ย่าง 25 หรือ 25 ย่าง 26

จากที่ผมได้ฟังมา บางคนก็ว่า ช่วงเบญจเพศ จะครบปีนักษัตรที่เราเกิด 2 รอบ ตอน ผมกำลังจะ 24 แล้วปีนี้ ก็ปีนักษัตรที่ผมเกิดแล้วด้วย คือ ปีชวด แล้วผมก็ไม่รู้ด้วย ว่ายังไงกันแน่ ผมเลยจะมาถามทุกคนในพันทิป เพราะกลัวว่าจะไม่ทัน ใครรู้ ก็ช่วยบอก ผมด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2

ถูกต้องแล้ว อายุเบญจเพส 1 ในช่วงเกิดการเปลี่ยนแปลงของดวงชะตา คือ อายุย่าง 13 25 37 49 61... หรือครบรอบนักษัตร 12 ปีนั่นเอง

ช่วงที่ควรระวังมากที่สุด คือ 24 และ 60 ปี อาจมีเคราะห์หรือมีเหตุสำคัญในชีวิต จึงต้องระมัดระวังตัวเป็นพิเศษ

ปีนี้คุณจะเข้า 24 เริ่มเข้าช่วงอายุเบญจเพส จนกว่าจะเลย 25 ปีไปอีกสักระยะถึงจะพ้นช่วงอายุเบญจเพส
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่