ชาร์ท Apple Pencil กับadapter ไม่ติด เป็นเพราะอะไร?

สวัสดีค่ะตามหัวข้อกระทู้เลยอะค่ะ อยากทราบว่าเป็นเพราะอะไรแล้วมีวิธีแก้ไขยังไงบ้างอะค่ะ แต่เวลาใช้กับตัว iPad ก็ชาร์จได้ปกตินะคะ เพิ่งจะมาเป็นเมื่อสองสามวันนี้เองอะค่ะ พอเราเสียบตัวอะแดฟตอร์เข้ากับหัวชาร์ทของ Apple Pencil พอเสียบเข้าไปปุ๊บมันก็จะไม่ขึ้นเปอร์เซ็นต์แบตให้เห็นแล้วเรารอสักพักนึงพอเราดึงออกมาแบตก็เหลือเท่าเดิม รบกวนผู้รู้ช่วยบอกหน่อยนะคะ พอไปดูที่ตัวของบลูทูธเวลาที่ชาร์ทกับadapterมันขึ้น not connected
ปล.หมดประกันแล้วค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่