[CR] ครั้งแรก Business Class Malaysia Airlines KUL-BKK

สวัสดีครับวันนี้พามานั่ง ชั้นธุรกิจของสายการบิน มาเลย์เซีย แอร์ไลน์กันครับ
ไฟลท์สั้น MH782 A330-300 ออกจากสนามบิน กัวลาลัมเปอร์ ช่วง บ่าย 2 ครับ

เริ่นต้นที่ Golden lounge
มีฝั่งชั้นธุรกิจ และ เฟิร์ส 

กว้างใหญ่ทีเดียว
ทางเดินเว้นพื้นที่ให้เยอะมากครับ

มีห้องคอกเทลแยกครับ

โซนบะหมี่ครับ

รสชาติโอเคนะครับ ไม่มแย่ ทานได้เรื่อยๆ

มีห้องนอนให้งียด้วยครับ เลาจ์เปิด 24 ชม.

ห้องน้ำครับ

มาขึ้นเครื่องกันครับ ทั้งนั่งแบบ 1-2-1

จอสัมผัส ไม่ชัดมาก

ผ้าห่มบางนะครับ แต่ไม่ได้ใช้ เพราะ แอร์ไม่ค่อยเย็น

กระจกใช้ลำบากครับ ต้องก้ม

ที่วางเท้าค่อนข้างแคบครับ

เมนูอาหารจ้า

อาหารมาเล รสชาติโอเคกินได้ครับ เค้กอร่อยสุด

โดยรวมพอรับได้ครับ เพราะราคราไม่สูง
เป็นทางเลือกที่ดีนะครับ ถ้าอยากลองนั้งชั้นธุรกิจ

แต่ไฟลท์นี้โชคร้ายไปนิด แอร์ไม่ค่อยเย็น
และพนักงานเสริฟน้ำผิดๆถูกๆ สลับกันไปมา

ขอบคุณครับเขามาชมครับ
เข้าไปย้อนดูรีวิวอื่นได้อีกเพียบครับ

--------------------------------------------

อย่าลืมกดติดตาม เฮียบาตร ด้วยน้าาา
IG : bartsarun

ดูแบบภาพเคลื่อนไหวได้ที่นี่
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
ชื่อสินค้า:   malaysia airlines
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่