ผ่าฟันคุดมาได้ 4 วัน ปากเบี้ยว+คางกับปากก็ยังไม่หายชา

ตามภาพเลยค่ะ ผ่าฟันคุดได้ 4 วันบริเวณคาง และ ปากล่างชา และก็เบี้ยวไปเลย เคียดมากค่ะ อาการเหล่านี้นานไหมคะกว่าจะหาย
หลังจากผ่าฟันเสร็จหมอแจ้งว่าจะชาบริเวณปลายคางและรอบฝีปากล่างเพราะรากฟันยาวกว่าคนปกติทั่วไป แต่อาการปากเบี้ยวหมอไม่ได้แจ้งไว้ค่ะ
ตรงที่ผ่ายุบแล้วนะคะ แต่ปากเบี้ยวเลยกังวล รบกวนคนที่เคยผ่าแล้วมีอาการเหล่านี้มาเล่าสู่กันฟังทีค่ะว่านานไหมกว่าจะหาย
**กินยาตามหมอสั่งตลอด บ้วนน้ำเกลือเพื่อล้างแผลในช่องปากด้วยค่ะ**
ตอนนี้จิตตกไปหมดแล้วค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่