ซื้อเครื่อง wii ต่อเขามา ทำไมถึงมีเกม emu อยู่ในเครื่องครับ wii มี HDD ภายในด้วยหรือ ?

กระทู้คำถาม
เปิดฝาดูทุกอันแล้วก็ไม่เห็นมี SD card เสียบอยู่
ตกลงเครื่อง wii มี HDD ภายในแบบ ps3 ด้วยหรือครับ ?

แล้วถ้าจะลบ/ลงเกมเข้าไป (เท่าที่เห็นเกมในนั้นคือเป็น rom ของ FC กับ SFC ซึ่งผมเคยโหลดมาเล่นในคอมให้หายคิดถึงบ้าง) จะต้องทำยังไง ?
เพราะไม่เห็นว่าในเมนูของ wii จะมีบอกให้ลบหรือเพิ่มได้เลยครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
Preview