google chrome จอดำ แต่พอไปแก้ไขแล้วกลับเล่นวิดีโอ 4K บน youtube ไม่ได้

โครมจอดำครับ วิธีแก้เค้าให้ไปปิดการทำงานของการ์ดจอ จอหายดำ
     แต่กลับเล่น วิดีโอ 4K บน youtube ไม่ได้  เพราะต้องปิดการใช้งานการ์ดจอ
     พอใช้ออนบอร์ดเล่น 4K กระตุก มีวิธีแก้มั้ยครับ คอมเป็น laptop ครับ
     ปกติเล่น วิดีโอ 4K/8K บน youtube ได้ไม่มีปัญหา แต่เมื่อวาน Nvidia มันอัพเดท ไดร์เวอร์ตัวใหม่
     ไม่รู้เกี่ยวกันรึป่าว ว่าไดรเว่อร์ใหม่อาจจะเข้ากับ google chrome  ไม่ได้
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่