[CR] ฺBLABLA-boo คาเฟ่หมา ที่เดียวใน อยุธยา!

สวัสดีค่าาาาาา วันนี้หวานขอพาเพื่อนไปเที่ยวร้านคาเฟ่หมา ซึ่งเป็นคาเฟ่หมาที่เดียวในจังหวัดอยุธยาเลยนาจา (ปรบมือรัวๆ) 
ที่นี่น้องหมาน่าร้ากกก หลายสายพันธุ์ เฟรนด์ลี่สุดๆ
เพราะน้องหมาทุกตัวผ่านการฝึกมาอย่างดี ไม่ดุร้ายหรือก้าวร้าวเลย 
ตามหวานมากันเล้ยยย

BLABLABOO คาเฟ่สีขาว มีที่จอดรถสบายๆ
มาง่ายอยู่ใกล้ๆสวนน้ำ Water rabbit water park ค่ะ

รอบแสดงโชว์น้องๆมีดังนี้นะคะ
รอบแรก 10.30
รอบสอง 12.30
รอบสาม 14.30
รอบสี่ 16.30
ทั้งนี้ที่แบ่งเป็นรอบๆ เพราะให้น้องหมาได้พักผ่อน และทำความสะอาดน้องหมา

เค้าว่าเป็นคาเฟ่ระดับพรีเมี่ยมไปเลยเด้อ สำหรับเมนูน้ำ สามารถเลือกน้ำได้ 1 แก้วฟรี เสริ์ฟพร้อมเมล่อน

ถ้า 700 ได้แก้วไม้ไผ่
ถ้า 1000 ได้แก้ว เยติ
แหม่ .. ปล. ราคาก็พรีเมี่ยมจริงๆอ่ะเน้อะ55555
แต่ แต่ แต่ ที่นี่เค้ากล้ารับประกันว่าถ้าไม่ประทับใจยินดีคืนเงิน 100% !!
โอเคค่ะ เราสั่งน้ำเสร็จต่อไปก็จะไปโซนที่น้องหมาอยู่กันแล้ว ^^ 
อ๋อออ อันนี้ดีต้องบอก ที่นี่มีตู้ล็อคเกอร์ ให้เราฝากของได้ด้วย
ไปมาหลายที่ น่าจะมีที่นี่ที่เดียวที่มีล็อคเกอร์ให้เราเก็บของได้
เจ้าของคาเฟ่ ทำการบ้านมาดีเลย โอเคค่ะ เราสั่งน้ำเสร็จต่อไปก็จะไปโซนที่น้องหมาอยู่กันแล้ว ^^ 

พอเข้ามาแล้ว จะเห็นได้ว่าเป็นคาเฟ่ที่สะอาดมากๆ สีสบายตาไม่มืด ห้องกว้าง แอร์เย็น เพลงน่ารักมีความหมามากๆ55555  
ตรงนี้ให้ผ่านเลยค่ะ เพราะหวานชอบถ่ายรูปซึ่งดูแล้ว ถ่ายออกมาสวยแน่นอน 

^^ 

นั่งมาได้ 10 นาที พี่ๆสต๊าฟก็แจ้งว่าการแสดงโชว์จะเริ่มแล้ว ปรบมือรัวๆจร้าาาา รอดูน้องงง 

น้องเก่ง มาก สามารถฟังคำสั่ง และผ่านทุกด่านสบายๆเลย 
ดูแล้วเพลินตามากๆ และที่นี่อนาคตเค้าจะเปิดเป็นโรงเรียนสอนสุนัขด้วยนะคะ ใครสนใจลองมาสอบถามกันไว้ก่อนได้นะ อิอิ
หลังจากแสดงโชว์น้องหมาเสร็จก็เตรียมเจอน้องหมาฝูงใหญ่ที่เค้าจะปล่อยให้มาเล่นกับเราแล้ววววว
ขอลงรูปรัวๆเลยนะคะ

น้องโม หมาต้อนแกะสายพันธุ์ที่เค้าว่าฉลาดที่สุดในโลก
โอโห น้องๆ พันธุ์ซามอยด์ บอกตรงๆ จำไม่ได้ว่าน้องชื่ออะไรบ้าง เพราะที่คาเฟ่มีเยอะมาก น่ารักมากและเหมือนกันมาก 5555 
ลุงวู๊ดดี้ ไซรุ่นใหญ่ เหมือนจะเป็นตัวเดียวที่นิ่งหล่อและคอยปรามน้องๆที่ซนได้ 

พี่ๆสต๊าฟ ดูแลดีมากกกก อยากเล่นตัวไหน ขออุ้มตัวไหน เรียกมาได้หมด มีความรู้และคุ้นเคยกับน้องหมา
ก่อนกลับ เจอเซอร์ไพร้รูปตัวเองเยอะมาก ที่ทางร้านเขาแอบถ่ายไว้ ทางพี่สต๊าฟที่คาเฟ่บอกว่าชอบรูปไหนเอารูปกลับไปได้เลยนะคะ มีความแอบถงแอบถ่ายไปอี้กกก รูปเยอะมว้ากกก  
เอาจริงๆไม่คิดว่าคาเฟ่เค้าใส่ใจขนาดนี้ คือ แบบเพื่อนๆเบื่อๆ ไปเที่ยวคนเดียวก็มีตากล้องถ่ายรูป
แล้วล้างเป็นแบบ โพลารอยด์ ให้อ่ะ เลิศค่ะ

ขอตัวกลับ เล่นกันจนอิ่ม จนเหนื่อยไม่ใช่น้องหมานะ หวานนี่ล่ะเหนื่อย 555
มีเซอร์ไพรส์สองอีก เป็นของฝากจากทางคาเฟ่ หวานได้เป็นขนมไทย
ขอบคุณค่าาาา เป็นของฝากเล็กๆน้อยๆ แต่รู้สึกถึงความใส่ใจต่อลูกค้าที่มามากๆค่ะ

แปะหน้าเพจ ไว้ให้นะคะ 

มีโอกาสคราวหน้าไปอยุธยา หวานจะไปหาน้องๆอีก ไม่พลาดแน่นอนค่ะ 

ชื่อสินค้า:   คาเฟ่หมา
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
Preview