[Air asia] ขั้นตอนการขึ้นเครื่องบินไปญี่ปุ่น ดอนเมือง

ปลายเดือนนี้กำลังจะเดินทางไปญี่ปุ่นของสายการบิน Air asia และเป็นการขึ้นเครื่องครั้งแรก
พอดีติดต่อไปยัง air asia แล้วแต่เป็นระบบ chat กับ bot เลยไม่ค่อยเข้าใจ เลยอยากจะสอบถามเพื่อนๆ
ในพันทิปดูครับ 
1. พอดีไปกับเพื่อนๆ 4 คน (เลขรหัส6ตัวเดียวกัน) เช็คอินออนไลน์แล้วต้องปริ้นอะไรไหมครับ 
2. ถ้าเช็คอินออนไลน์แล้ว ไปถึงสนามบินต้องไปเคาท์เตอร์เช็คอินไหมครับ เนื่องจาก1ใน4คน มีของที่ต้องโหลด แล้วคนที่ไม่มีของโหลดต้องไปต่อเคาเตอร์ไหม
3. ขากลับจากญี่ปุ่น สามารถเช็คอินได้ตอนอยู่เมืองไทยเลยไหม
ขอบคุณมากครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่