การรีแมทแแข่งขัน โดยทีมงานไม่ระบุกฏที่ชัดเจนมันได้ด้วยหรอครับ

กระทู้คำถาม
ขอสอบถามหน่อยนะครับ พอดีมีการจัดการเเข่งชนิดหนึ่ง  เเละมีทีมงานของระบบเกมนั่นๆได้ตั่งกฏแข่งขึ้นมา  โดยที่ว่ากฏที่จัดมันไม่ละเอียดโดยระบบเกมส์ เมื่อผู้เล่น 2 ฝั่งแยกกันหรืออยู่ห่างกัน โดยประมาณ มันจะมีการเก็บอาวุดแล้วจะมีสกิลพิเสษ  ซึ้งสกิลนี้จะสามารถ วิ้งเข้าหา ศัตรูหรือทีมฝั่งตรงข้ามได้ แต่  คือทีมงานไม่ได้ตั่งกฏขึ้นมาว่าไม่สามารถไช้ ความสามารถนี้  แต่พอ  ทีมที่แพ้ประท้วง ทีมงานของเกมได้แจ้งว่าขอรีแมทแข่งไห้ผู้เล่นทั่งสองฝ่ายแข่งขันกันไหม่   โดยอ้างว่า  กฏที่ห้ามไช้สกิลพิเศษ  มันเป็นกฏสากลที่ไช้ทั่วโลก   แบบนี้มันผิดที่ไครหรอครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่