30 ช่องทางหาเงิน 3,000 บาทต่อวัน (พิสูจน์แล้วเรียบร้อย) ในยุคปี 2020

หาเงิน คำเดียวสั้น ๆ แต่มีความหมายอย่างยิ่ง เพราะสามารถช่วยให้เรานั้นเปลี่ยนแปลงวิถีชีวิตและฐานะของตนเองได้อย่างรวดเร็วที่สุดครับ เมื่อปี 2019 ผ่านไป และปี 2020 กำลังเข้ามา เราจำเป็นอย่างยิ่งที่จะต้องมองหาโอกาสในการหาเงินเพิ่มขึ้น 

ดังนั้นผม จึงคิดว่าในช่วงของห้วงแห่งปีใหม่นี้ ผมได้พยายามรวบรวมข้อมูลเกี่ยวกับวิธีการหาเงินทั้งหาเงินออนไลน์ และหาเงินออฟไลน์ รวบรวมเป็นฐานข้อมูลไว้ โดยทุกวิธีหาเงินนั้นหากเอาไปทำอย่างจริงจัง จะสามารถสร้างรายได้วันละ 1000-3000 บาทได้แน่นอน

แต่ต้องบอกก่อนนะครับว่า ไม่มีงานไหนสบายทุกงานต้องการพลังแห่งความตั้งใจ และความใส่ใจในการทำงานทั้งสิ้น จึงจะสามารถหาเงินได้วันละ 3000 บาทขึ้นไป เอาล่ะ ไม่รอช้าครับ เราไปดูกันว่ามีงานไหนบ้างที่น่าสนใจ และอาจเป็นแหล่งอาชีพใหม่ของคุณในปี 2020 ยุคของลุงผู้น่ารักครับ

1.ฝึกฝนการเป็นเทรดเดอร์ forex ที่มีคุณภาพ 
ภาพที่ 1 แสดงรายได้จากการเทรดโบรกเกอร์ออปชั่นแห่งหนึ่งรวมกว่า $432,526 ตั้งแต่ปี 2019-2020

ช่องทางหาเงินวิธีแรกนั้นง่ายมากครับ และหากเรียนรู้ขั้นตอนการเทรดอย่างจริงจัง คุณก็สามารถกลายเป็นเทรดเดอร์มืออาชีพได้เช่นกันกับการเทรด forex และไบนารี่ออฟชั่น (binary option) เพียงสละเวลาเรียนรู้การทำกำไร การปกป้องการขาดทุน การป้องกันการล้างพอร์ต ผมรับประกันว่า คุณก็สามารถมีรายได้จากการเทรด forex และไบนารี่ออฟชั่นได้เช่นกันครับ 

หากต้องการเรียนรู้การเทรดไบนารี่ออฟชั่นและ forex คุณสามารถศึกษาวิธีการเทรดทำกำไรวันละ 1,000-3,000 บาทได้จาก บทความ คู่มือเทรดไบนารี่ออฟชั่นและ forex 2020 ฉบับผู้เริ่มต้น ซึ่งง่ายต่อการลงมือทำ เพียงแค่ 1-2 วันที่ศึกษาคุณก็เริ่มมีรายได้แล้วครับ

สำหรับโบรกเกอร์ที่น่าสมัครสมาชิก แนะนำเป็น iqoption ครับ ส่วน forex ให้สมัครโบรกเกอร์ XM เท่านั้น

2.ฝากเงินในกองทุน Pamm แบบ Carry trade รับดอกเบี้ย 10-18% ต่อเดือน

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
คลิปที่ 1: แสดงการใช้เครื่องมือการลงทุนที่ชื่อว่า carry trade ทำกำไรในตลาด forex แบบ Passive Income

การลงทุนในกองทุน Pamm ด้วยวิธีทำกำไรแบบ carry trade ด้วยการกินค่า swap กำลังได้รับความนิยมมากยิ่งขึ้น เพราะผู้ลงทุนไม่มีความเสี่ยงในการเทรด forex เลย เพียงต่อหาคู่เงินที่มีการจ่ายค่า swap+ เท่านั้นและหมั่น Re balance พอร์ต ก็สามารถประสบความสำเร็จได้แล้ว กำไรแบบ passive income อยู่ที่ 10-18% ต่อเดือนเลยทีเดียว! สนใจศึกษาข้อมูลอ่านเพิ่มเติมได้ที่ คู่มือทำ carry trade ปี 2020

ในปัจจุบันมีโบรกเกอร์ที่รับทำ Carry trade ที่ปลอดภัยและเป็น Passive Income รายเดือน ที่คุณสามารถอนได้ทั้งเงินต้นและดอกเบี้ยทุกเดือน ศึกษาข้อมูลเพิ่มเติมคลิกที่นี่>>> carry trade

3.ขับรถส่งอาหาร รายได้ดีไม่แพ้ส่งคน

ภาพที่ 3 แสดงหนังสือคู่มือการลดน้ำหนักแบบต่าง ๆ จากเว็บ SE-ED 
ช่วงนี้ผมเริ่มเห็นรถมอเตอร์ไซด์วิน ที่ไม่ได้ส่งคนเข้าวินเหมือนก่อนแล้ว หากแต่เป็นอาหารร้อน ๆที่ต้องการไปให้ทันพร้อมรับประทาน กับอาชีพที่ง่ายมากที่สุดในการลงมือทำ นั่นคือเป็น Food sender หรือคนส่งอาหาร ในเมืองไทยมีหลายเจ้าที่ให้บริการ อาทิเช่น Grab food Food panda, หรืออย่างในญี่ปุ่นนี้ ผมเห็นว่า มีหลายๆคนที่หันมาขับจักรยาน Uber แล้วส่งอาหาร

รายได้ของการส่งอาหารก็มาจากจำนวนการส่งนั่นเอง ลองคิดถึงย่านคอนโดที่มีผู้อาศัยจำนวนมาก หรือในย่านออฟฟิตที่พนักงานต้องทำงานอย่างรีบเร่งดูสิครับ ตลาด Blue Ocean ชัด ๆ ถ้าลองคิดว่าส่งอาหารขายอยู่ที่รายได้ต่อเที่ยวประมาณ 30 บาท เพียงคุณส่งอาหาร 10 เที่ยวคุณได้แล้ววันละ 300 บาท

และอย่าลืมว่าการส่งอาหารแต่ละเที่ยวนั้นบางทีเราส่งพร้อมกันมากกว่า 10 เจ้า ดังนั้นการวิ่งรถออกมาส่งอาหารแม้เพียงเที่ยวเดียวก็อาจทำเงินให้กับคุณมากกว่า 300 บาท วิ่งสักวันละ 3 เที่ยวก็เกือบ 1,000 บาทแล้ว และถ้าคุณขยันกว่านั้น รายได้วันละ 3,000 บาท ไม่ใช่เรื่องไกลเกินเอื้อมแล้วครับ

4.รับตอบแบบสอบถามงานวิจัย (แบบจริงจัง)

ภาพที่ 4 แสดงการทำงานตอบแบบสอบถาม
ถ้าคุณเดินเลาะเลี้ยวเข้าไปในมหาวิทยาลัย คุณจะเจอกับหนึ่งเหตุการณ์ คือนักศึกษาในระดับปริญญาตรี โท หรือเอกที่นั่งทำงานวิจัย และเขาเหล่านั้นมักเลือกงานวิจัยประเภทตอบแบบสอบถาม ซึ่งอาจต้องใช้จำนวนหลายพันแบบสอบถาม

ตรงนี้ล่ะครับที่อาจเป็นงานของคุณ นั่นคือการรับจ้างตอบแบบสอบถาม ผมไม่ได้หมายความว่าให้คุณเอาแบบสอบถามทั้ง 1,000 ใบมานั่งติ้ก ๆ ข้อมูลคนเดียวนะครับ แต่หมายถึงการไปรับงานแบบสอบถามงานวิจัยของนักศึกษาคนนั้น ๆ และเอาไปรวบรวมข้อมูลมาให้

สำหรับราคากรอกแบบสอบถามนั้น หากเป็นการกรอกแบบคุณภาพ ราคาต่อ 1,000 ใบนั้นอาจอยู่ที่ 3,000 – 10,000 บาท หรือมากกว่านั้น แล้วลองคิดดูนะครับว่า ถ้ามีจำนวนของลูกค้ามากกว่า 10-100 คนต่อรอบบางทีรายได้ของคุณต่อรอบอาจมากกว่า 100,000 บาทเลยก็ได้

เจาะลึกการตอบแบบสอบถามให้มากยิ่งขึ้น หากคุณชอบงานตอบแบบสอบถาม คุณสามารถค้นหา Agency มากมายที่ให้บริการในประเทศไทย และให้คุณเข้าไปร่วมแบบตอบแบบสอบถาม โดย Agency ที่น่าเชื่อถือในปี 2020 5 อันดับแรกนั้นประกอบไปด้วย Yougov, Thaisurvey, Surveycompare, yimresearch, mobrog เป็นต้น สำหรับรายได้จะอยู่ที่ 15 – 60 บาทต่อ 1 แบบสำรวจครับ

5.เปลี่ยนจากครูแล้วเป็น Instructor กันเถอะ

ภาพที่ 5 แสดงคอร์สออนไลน์ที่มีการเปิดสอนที่ udemy.com
ตอนที่ผมเริ่มต้นอาชีพใหม่ด้วยการอยากเป็นเทรดเดอร์ไบนารี่ออฟชั่น ผมคิดว่าถ้าผมเทรดแบบมั่ว ๆ หรือไม่เรียนรู้หลักการที่ถูกต้องแล้ว ในที่สุดผมอาจสูญเสียเงินไปทั้งหมด และนั่นเป็นจุดเริ่มต้นของคำถามสำคัญครับ นั่นคือ ผมจะเรียนรู้การเทรดไบนารี่ ออฟชั่นที่ถูกต้องที่สุดที่ไหนบ้าง

ผมพบกับหนึ่งเว็บไซต์ครับ มันคือ udemy.com ที่นี่ผมสามารถหาและเลือกเรียนหลักสูตรการเทรดไบนารี่ออฟชั่นได้ และมีคนสอนมากกว่า 10 คน แน่นอนครับ เมื่อผมเรียนจบ ผมสามารถเทรดและทำกำไรได้จริง แต่ สิ่งที่น่าสนใจกว่านั้นคือ คุณรู้หรือไม่ว่า อาจารย์ของผมซึ่งเป็นชาวอินเดีย มีรายได้เท่าไหร่จากการสอน

ดูจากภาพตัวอย่างจริงกันเลยครับ!!นักเรียนลงทะเบียนเรียน 6,432 คน ค่าเรียนคนละ 600 บาท เท่ากับรายได้เฉพาะคอร์สเรียนออนไลน์นี้อย่างเดียว 3,859,200 บาท และที่สำคัญรายได้เป็นแบบ Passive Income ด้วย!

ตัวเลขที่คุณเห็นไม่ผิดอย่างแน่นอน คำถามคือ คุณคิดว่ามันอัศจรรย์ไหมครับ พลังของอินเทอร์เน็ต และสิ่งที่เราถนัด ผมอยากชวนคุณมองหาทักษะ หรืออะไรก็ตามที่คุณมีจากนั้นเอาสอนกันที่ udemy.com เชื่อหรือไม่ครับว่า มันจะสามารถสร้างรายได้แบบ Passive Income แบบอัศจรรย์เหมือนกับ อาจารย์ของผมแน่นอน

ลงมือวางแผนวันนี้เพื่อการเป็นสุดยอด Instructor ผู้มั่งคั่งระดับโลกวันนี้เลยครับ

6.เป็น Instructor ที่สอน Instructor กันเถอะ

ภาพที่ 6 แสดงคอร์สออนไลน์ที่มีการเปิดสอนที่ fiverr.com
รายได้แบบที่ 6 นั้นผมไม่ได้กวนประสาทคุณนะครับ แต่ผมพูดอย่างนั้นจริง ๆ คุณเชื่อหรือไม่ว่า ตามเว็บไซต์ที่เปิดให้เราเข้าไปสร้างคอร์ส หรือสร้างรายได้นั้น ยังมีการเปิดคอร์สที่อนุญาตให้คุณสอนเรื่องราวเกี่ยวกับเว็บไซต์นั้นๆ และทำเงินแบบ Passive Income เช่น fiverr.com อนุญาตให้คุณทำการเปิดสอนคอร์สออนไลน์ ให้กับคนที่อยากทำอาชีพต่างๆ บน fiverr.com เช่น

สอนเขียนบทความ ให้กับคนที่ต้องการทำอาชีพเขียนบทความบน fiverr.com
สอนตัดแต่ง Logo ให้กับคนที่ต้องการทำอาชีพทำ Logo บน fiverr.com

พอมองภาพออกไหมครับ

แทนที่คุณจะลงขายสินค้าที่ Amazon คุณก็สอนวิธีเปิดร้านขายหนังสือบน Amazon
แทนที่คุณจะลงขายคอร์สออนไลน์ที่ udemy.com คุณก็สอนวิธีการใช้งาน Udemy.com แทน

7.เปลี่ยนตนเองจาก Marketing เป็น Introducing Broker

ภาพที่ 7 แสดงหน้าเว็บไซต์การรับสมัครเป็น Introducing Broker

ถ้าคุณชื่นชอบการเทรดหุ้น คุณคงทราบดีว่าการเปิดบัญชีของคุณไม่ว่าจะเป็นบัญชี Cash หรือบัญชี Cash balance นั้น ต่างมีผู้ช่วยดำเนินการให้เราเรียกว่า Marketing และเขาเหล่านั้นช่วยคุณวิเคราะห์ หุ้นเด่นประเด็นดังเสียด้วยสิครับ

รายได้ของเขานั้นมาจากค่า Commission เช่นล้านละ 300 บาท หากลูกค้าเทรดวันนั้นที่สิบล้านบาท จะมีรายได้มากกว่าวันละ 1,000 บาท แต่ๆ

ผมมีวิธีที่เร็วกว่านั้นครับ นั่นคือแทนที่เราจะเป็น Marketing เรามาเป็น Introducing โบรกเกอร์กันดีกว่าครับ นั่นคือ เป็นตัวแทนของโบรกเกอร์ forex อย่าง FBS, XM, FXTM หรือ iqoption ซึ่งหน้าที่หลักของคุณคือ การนำเสนอโบรกเกอร์และเชิญชวนให้เขาเป็นสมาชิก! 

8.จับสินค้าชื่อดัง Limited Edition มาขายบน eBay หรือ Amazon

ภาพที่ 8 แสดงสินค้าแบบ Limited Edition ที่ขายบนเว็บ eBay
คำว่า Limited Edition หรือสินค้ามีจำกัด ถือเป็นคำที่ทรงพลังอย่างมาก และถ้ามันอยู่ในสินค้าหรือผลิตภัณฑ์ที่มีการสร้างมูลค่าอย่างต่อเนื่องแล้ว ตัวมันก็ถูกเพิ่มมูลค่ามากยิ่งขึ้น ผมจำได้ตอนที่ครั้งหนึ่งเดินทางไปที่ญี่ปุ่น และมีการจัดงานแสดงภาพวาดของ แวนโก้ะ ตอนท้ายของการจัดแสดงจะมีการขายผลิตภัณฑ์ ผมตัดสินใจเข้าไปซื้อภาพเขียนเสมือนของแวนโก้ะ เพิ่มเติมในราคา 68,000 เยน
อ่านต่อ...
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่