อยากตั้งกระทู้อะ แต่ไม่รู้จะตั้งหัวข้ออะไรดี ใครก็ได้ ผช.-ผญ. ช่วยเข้ามากันหน่อยนะ🙃

เอาล่ะ ในเมื่อเราคิดหัวข้อกระทู้ไม่ออก แต่เรามีอะไรจะถามค่ะ (แบบรวมมิตรคำถาม)😅🙈

1. อย่างที่ในกระทู้เก่าเมื่อไม่นานนี้ เราวางแผนจะไปเที่ยวคนเดียว (ถ้าไม่มีเพื่อนไป) แล้วแบบ ไม่อยากเอากระเป๋าไป 2 ใบอะ ในเวลาแค่ 4 วัน 3 คืน, ฉะนั้น เราจึงมองหากระเป๋ากึ่งแบ็คแพ็คกึ่งสะพาย-ถือได้ ซึ่ง...
เราอยากได้กระเป๋าประมาณ 2 แบบนี้[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้แบบไหนก็ได้ แต่ไม่อยากสั่งออนไลน์ ใครพอจะมีร้านแนะนำที่ให้เดินวอล์คอินเข้าไปจับๆ ดมๆ ลูบๆ สัมผัสของจริงบ้างคะ ราคาแบบไม่ต้องสูงนะ เผื่อให้เรามีเงินเที่ยวด้วย ขอบคุณค่ะ

2. มีผญ.คนไหนชอบลูบผมตัวเอง เหมือนว่า...หลงไหล ชอบสัมผัสความนุ่มลื่นของเส้นผมบ้างอะคะ คือ มันชอบอะ แฮร่😁

3. จ.สุราษฯ มีแหล่งขายของฝาก แบบร้านค้าตั้งติดๆกันยาวๆหลายร้านมั้ยคะ?

4. ถ้าเราคนขับ🛵ไม่เป็น ควรต้องหาที่พักใกล้แหล่ะท่องเที่ยว แหล่งของฝาก ใช่มั้ยอะ?
*แต่คงยากอะเนอะ

5. ถ้าผช.เห็นผญ.ขอบตาคล้ำๆ คล้ายหมาแพนดี้ ผช.จะคิดอะไรในใจบ้าง?

6. ผช.โสดวัย 40 (อัพ) เวลา (แอบ) ชอบใคร เขาจะทำตัวยังไงบ้างคะ

7. คุณคิดว่า...ธุรกิจด้านพลังงาน เช่น โซล่าร์เซลล์ จะเติบโต หรือ ทรงตัว ได้อีกกี่ปีคะ

8. ทานข้าวกันหรือยังคะ😅

9. เคยมีคนบอกว่า...ถ้ากินเหล้าผสม (พวกน้ำอัดลม) มันจะเมาง่ายกว่ากินแบบธรรมดา จริงป่าวอะ

10. จ.เชียงใหม่, ถ้าอยากไปทานอาหารแบบพื้นเมืองแท้ๆหลายๆอย่าง ควรไปพักแถวไหน ยังไงบ้างคะ
*คือก็รู้แหล่ะว่าเชียงใหม่ก็มีอาหารเหนือ พื้นเมืองขายทั่วไป แต่อยากทานแบบพื้นเมืองดั้งเดิมอะค่ะ*

11. ___ถ้าคิดคำถามได้อีกจะมาเติมนะคะ 555

สุดท้ายนี้ ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบดีๆที่ไม่ว่ากันอะนะ🙂
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่