คนจะเป็นหมอ ดูยังไงว่าเก่งพอที่จะเรียนไปได้คะ

สวัสดีค่ะนี่คือblogแรกที่เราเขียน เราอยากรู้ว่าคนที่เค้าเก่งเค้าดูกันยังไงคะ
ตอนนี้เราเรียน ม.3 มีสายในใจที่จะเรียนต่อ ม.4อยู่ค่ะ เป็นสายวิทย์-สุขภาพ
เราอยากเป็นหมอค่ะ แต่คิดว่าตัวเองไม่ได้เก่งอะไร(ในความรู้สึกเราคือเข้าใจมาตลอดว่าคนที่จะเป็นหมอ เค้าต้องเก่งกันมากๆ แบบมีชื่อเสียงในห้อง ครูหรือคนอื่นก็จะดูออกเลยว่าคนนี้เก่งนะ ปังนะ แบบนี้เราเข้าใจผิดไหมคะ) 
เราได้เกรด5เทอม ของ ม.ต้น อยู่ที่3.7 แต่เรารู้สึกว่าเราไม่ได้เก่ง ที่ได้มาอาจจะแค่เราทำงานส่งรึป่าวคะ แล้วแบบนี้เค้าจะดูกันยังไงคะว่าเก่งรึป่าว
ขอบคุณวำหรับการตอบคำถามมากนะคะ 😊😊
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่