จะไปเที่ยวทะเลกับเพื่อนๆเกือบ10คน ควรไปยังไงและที่ไหนดีครับ??

สวัสดีครับ คือว่าปิดเทอมนี้พวกผมอยากไปเที่ยวแบบวัยรุ่นอ่ะครับ
พวกผมไม่รู้ว่าจะไปไหนดีเลยมี2ที่ๆจะไปคือเกาะล้านกับเกาะเสม็ดอ่ะครับ
แล้วยังไม่รู้ด้วยว่าควรไปยังไงอยากเหมารถก็ไม่รู้จะเหมายังไงพึ่งเคยนัดกันเที่ยวครั้งแรกครับ
เลยอยากรู้ว่า ควรไปที่ไหนมากกว่ากัน ระหว่าง เกาะเสม็ด กับ เกาะล้าน
จะเหมารถจากบ้านอยู่ อ.มวกเหล็ก จ.สระบุรี ไปยังไง ต้องมีค่าอะไรให้คนขับรถบ้าง
ค่าเรืออยากขึ้นตอนไปแบบสปีดโบท ราคาเท่าไหร่
ตอนกลับจะนั่งเรือช้ากลับ ครับ
พวกผมเป็นพวกเด็กเรียนซ่ะส่วนใหญ่เลยหายห่วงเรื่องของพวกสารเสพติดเลยสบายครับเพราะไม่มีคนยุ่ง
ช่วยบอกหน่อยน้าครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่