ญี่ปุ่น แถบคิวชู (KYUSHU) รีวิว

ผมกำลังมีแพลนอยากไปเที่ยวแถบ คิวชู ของประเทศญี่ปุ่นครับ จำนวนวันเที่ยวประมาณ 6-7วันครับ กำลังตัดสินใจว่าจะไปช่วงเดือนเมษายนสงกรานต์หรือธันวาคมครับ เลยมีคำถาม 2 ข้อหลักๆที่อยากจะให้ชาวพันทิปช่วยแชร์ความคิดเห็นหรือประสบการณ์ให้ผมหน่อยครับ

1. พอดีไปอ่านเจอรีวิวที่เที่ยวในแต่ละเมืองมาแล้วอยากไปทุกที่ภายในทริปเดียว แต่ส่วนตัวคิดว่าน่าจะเก็บไม่ครบ เลยอยากทราบประสบการณ์ของพี่ๆน้องๆว่าทริปที่เคยไปนั้นไปมากี่เมือง/ใช้เวลากี่วัน/กระชั้นชิดเกินไปหรือเปล่าครับ
เมืองที่ผมสนใจมีดังนี้ครับ
ฟุกุโอกะ (Fukuoka) + ดาไซฟุ (Dazaifu)
นางาซากิ (Nagasaki)
ยูฟูอิน (Yufuin)
คุมาโมโตะ (Kumamoto)
ภูเขาไฟอะโสะ (Mount Aso)
ทาคาชิโฮ (Takachiho)

2. ต่อจากข้อแรกก็คืออยากทราบต่อว่า คนที่เคยเดินทางไปเที่ยวแถบคิวชูมีค่าใช้จ่ายคร่าวๆเท่าไหร่ครับ
ปล. ค่าใช้จ่าย ไม่รวมตั๋วเครื่องบิน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่