อยากเรียนสาขาออกแบบผลิตภัณฑ์ ศิลปากร

คืองี้ผมอันนี้อยากจะขอวอนผู้รู้จิงๆอยากให้มีความกรุณามาตอบมากๆเลยอยากให้มาแนะแนวแนะนำแนวทางมาก  คือผมเนี้ยเปนคนชอบออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ ทำแล้วมันมีความสุขมันอยากออกแบบอ่ะคับอยากจินตนาการ เข้าเรื่องเลยคือ ถ้าจะเข้าเรียนสาขาที่บอกไปบนหัวข้อเนี้ย ต้องเตรียมตัวอย่างไรบ้างก่อนที่จะไปสอบอ่ะคับ ขอผู้รู้หน่อยนะคับ ตอนนี้ผมก็อยู่ ม.4 เทอมที่สองนะคับ เกรดตอนเทอมหนึ่งได้ 2.60 คับ ละก็อีกอย่างนึงคือ ผมก้ได้ไปเข้าแข่งขันออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ตั้งแต่ ม.1 ยันทุกวันนี้ ม.4 ละเกียรติบัตรที่เราได้มาเนี้ยคับสามารถช่วยในการเข้าสาขานี้มากน้อยเพียงใดคับ (วอนผู้รู้จิงๆคับสนใจมาก ขอแนวทางด้วยนะคับ ขอบคุนล่วงหน้านะคับ)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่