รถมอไซค์ปล่อยครัชแล้วรถไม่ไหล

HONDA VTR 1000F 1998 ช่วงเครื่องเย็นสตาร์ทรถใส่เกียร์ ปล่อยครัชสุดแล้วรถไม่ดับครับ บิดมาแต่รอบความเร็วไม่มา ต้องวอร์มไว้ช่วงหนึ่ง หรือไม่ก็เติมคันเร่งเข้าไปเยอะๆ รถจะเริ่มไหลไปครับ พออุณหภูมิขึ้นมานิดนึงรถจะกลับมาวิ่งได้ปกติครับทีนี้บิดมาตลอด ดับเครื่องสตาร์ทใหม่ก็ปกติ เหมือนจะเป็นเฉพาะช่วงเครื่องเย็นเท่านั้น มีท่านใดพอรู้สาเหตุได้บ้างไหมครับ น้ำมันเครื่องลองเปลี่ยนแล้วฟลัชก็แล้วครับเป็นเหมือนเดิม ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่