จะพัฒนาร้านขายของชำยังไงดีให้มีเงินมีกำไรเพิ่มขึ้น

เเม่ผมเองก็เปิดร้านขายของชำมา7-8ปีเเล้ว 3ปีที่ผ่านมาเริ่มเงียบลงมาก ลูกค้าประจำที่มากินเบียร์หน้าร้านก็ไม่ค่อยมีเเล้ว รายได้เเต่ละวันเลยหดหายไป

กำไรจากการขายก็น้อยอยู่เเล้วครับธุรกิจนี้ ตอนนี้ก็ได้มีการทำธุรกรรมการเงิน เช่นโอนเงิน ค่าบริการก็40-50-60บาทขึ้นไปราคาค่าบริการแล้วเเต่จำนวนเงินที่โอนจะมากหรือน้อย อันนี้ก็พอมีลูกค้ามาโอนนะครับ
วันนึงประมาณ8-10คน

อันที่2 ก็จะเป็นตองตั๋วเดินทางรถทัวร์ครับ
กำไรตกหัวละ50บาท เเต่ก็พอมีคนมาซื้อบ้างวันนึงก็ประมาณ2-4เองคนครับ น้อยมากๆ

อยากให้มีรายได้เเละกำไรมากกว่านี้ ครับ
ตอนนี้มีอะไรควรเอามาปรับใช้มั้งครับ

เเต่ที่คิดไว้คืออยากจะเปิดจองตั๋วเพิ่มหลายจังหวัด เพราะตอนนี้มีเปิดจองเเค่จังหวัดเดียวเองครับ

ใครมีอะไรเเนะนำมั้งครับ ให้ได้เงินดีมากกว่านี้

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่