รบกวนสอบถาม East-South Hokkaido rail pass ค่ะ

สวัสดีค่า เรามีแพลนช่วงต้นเดือนเมษา ช่วงซากุระ
ขาไปลงที่ซัปโปโร เที่ยวซัปโปโรและ Hakodate ขึ้นเหนืออาจจะไปแค่ Asahikawa
ไม่ได้ไปถึง Furano และ Biei   รวมประมาณ 4 วัน 
แล้วลงมาต่อที่โตเกียวอีก  7 วัน โดยเที่ยวรอบๆโตเกียว หลักๆคือ ไปตามที่ๆซากุระบาน
ภายใน  7 วันนี้ มีแพลนจะไปค้างที่ Kawaguchiko 1 คืน 
และอาจจะไป สกีที่ Gala Yuzawa แบบไปกลับ 1 วันค่ะ 
ขากลับบินกลับจาก Narita ค่ะ 

ถ้าแพลนประมาณตามนี้
แบบ 1 คือไม่ไป Gala Yuzawa คุ้มที่จะใช้ pass East-South Hokkaido  โดยนั่ง ชินคันเซ็นลงมาที่โตเกียวด้วยมั้ยคะ
หรือ
แบบ 2 คือ ไป Gala Yuzawa ด้วย แล้วจาก ซัปโปโรมาโตเกียว นั่งเครื่องดีกว่า แล้วไม่ต้องซื้อ Pass East-South 
ซื้อตัว Tokyo wide pass แทน 

รบกวนสอบถามว่า ควรต้องซื้อพาสตัวไหนดีคะ แบบไหนดีกว่ากัน
หรือถ้ามีแพลนอื่นนอกเหนือจากนี้ แนะนำได้เลยนะค่าาา

ขอบคุณมากค่ะ
พาพันขอบคุณ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่