แนะนำที่ตกหมึกในชุมพรหน่อยครับ

จะขับรถไปทำงานแถวสุราษ อ.ไชยา
ระหว่างนั้นว่าจะหานอนแถวชุมพรซักคืน เลยอยากลองตกหมึกด้วย
เข้าที่พักช่วงบ่าย แล้วเช้าวันรุ่งขึ้นประมาณ 8โมง ต้องออกเดินทางไปสุราษต่อ
ไม่แน่ใจว่าที่พักอันไหนสะดวกกว่ากัน
ตอนนี้ดูไว้2ที่
กลุ่มโฮมสเตย์เกาะพิทักษ์ 600บาท/คืน,ตกหมึก 700บาท
แต่รู้สึกต้องนั่งเรือไปที่เกาะ
ไม่รู้ว่าพอไปถึงตรงท่าเรือแล้ว ต้องจอดรถไว้ตรงไหน ยังไง
แล้วช่วงเช้า ประมาณ8โมง จะมีเรือมาส่งมั้ย
กลุ่มโฮมสเตย์ท้องตมใหญ่
ไม่ต้องข้ามไปเกาะ
แต่ที่พักก็แพงกว่า ค่าตกหมึกก็แพงกว่า
พัก 1 คืน อาหาร 3 มื้อ = 1,100 บาท/คน
พัก 1 คืน อาหาร 2 มื้อ = 850 บาท/คน
พัก 1 คืน ไม่รับอาหาร = 300 บาท/คน
ตกหมึก เหมาลำ 2,000 บาท(ไม่เกิน 15 คน)
ไปที่ไหนดีครับ หรือมีที่อื่นก็แนะนำได้
เพราะผมคงไม่ได้ทำกิจกรรมอะไรเยอะ
หลักๆ ก็ไปนอนเอาบรรยากาศซักคืน,กินอาหารทะเล,ตกหมึก
แสดงความคิดเห็น
Preview