สอบถามเที่ยวสวิตฯ ค่ะ Zermatt Railway Station / Matterhorn / Zermatt Village ค่ะ

สวัสดีค่ะ ขอรบกวนสอบถามท่านที่ทราบนิดนึงนะคะ

เราจะเดินทางจาก Geneva - Zermatt - Matterhorn โดยรถไฟ
มีความสับสนนิดนึงคือ

รถไฟไปลงที่ Zermatt (แต่ต้องเปลี่ยนขบวนที่ Visp)
สถานีนี้คือ Zermatt Railway Station
ที่จะไปเดินเล่น Zermatt Village ที่เป็นบ้านไม้เก่าได้
ที่จะขึ้นเขาไป Matterhorn ได้

มันมีสถานีนี้ที่เดียวใช่ไหมคะ (กลัวซื้อตั๋วไปลงผิดค่ะ 555)

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่