ขอคำปรึกษาค่ะ หนึ่งเว็บ ใช้หลายโดเมน มีผลกับ SEO ไหมคะ

กระทู้คำถาม
อยากปรึกษาผู้รู้หน่อยค่ะ 

พอดีเราทำเว็บไซต์ (ใช้ wordpress) ช่วงนี้กำลังไต่อันดับโอเคเลย แต่ว่าเรามีหลายโดเมนที่ซื้อไว้ เลยคิดว่าถ้าเราชี้โดเมนมาสัก 3 โดเมนให้มาโผล่เว็บเดียวกัน มันจะมีผลอะไรกับ SEO ไหมคะ หรือว่ามันจะมีผลอะไรอื่นๆไหม 

ปล.เราไม่ได้เรียนสายไอทีมา ทำเว็บก็แบบเรียนรู้เอาจาก google เอา เลยไม่มีความรู้เชิงลึงอะไรตรงนี้ ขอรบกวนปรึกษาหน่อยนะคะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่