อยากเรียนวารสารค่ะ​ แต่อยากเรียนสาขา/เอกที่เกี่ยวกับภาษาจีนมีสาขา/เอกไหนบ้างคะ​ มีหรือป่าว​(บอกชื่อมหาลัยด้วยจะดีมากกก)​

ตอบข้อหัวเลยค่ะ​ คือหนูอยู่ม.6แล้ว​ เร็วๆนี้ก็ต้องขึ้นมหาลัยแล้วค่ะ​แต่ยังลังเลเลือกคณะกับสาขาที่จะไม่ได้
จริงๆตัดสินใจเรียนคณะอักษร เอกจีน​ค่ะแต่ก็อยากเข้าวารสาร​อ่ะหรือนิเทศ​ก็ได้​ คือชอบทางสายนี้มากๆแต่ก็อยากชอบภาษาจีนมากเหมือนกัน
เหมือนเพราะเรียนเเล้วเข้าใจสุด​ ถ้าไม่เรียนคงเสียดาย​ ถ้าไม่เรียนนิเทศ​คงเสียดายไม่แพ้กัน​ ถ้าต้องเลือกคงเลือกอักษร​อ่ะค่ะลำบากใจสุดๆๆๆ
นั้นแหละ​ ทำไงคะ​ เรียนสาขา​ คณะไหนได้บ้าง​ บอกบุญ​หน่อยคะ;-;
ปล.ถ้าบอกชื่อมหาลัยให้ด้วยจะเป็นพระคุณอย่างสูงเลยค่ะ🙏

ขอบคุณ​ล่วงหน้าค่ะ🙏🙏
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่