ซื้อน้ำมันเครื่องเก่า อายุประมาณ 1 ปี 6 เดือนมา สามารถใช้ได้ป่าวครับ

วันนี้ผมสั่งซื้อน้ำมันเครื่องมาครับเป็นน้ำมันเครื่อง Liqui Moly Special Tec 5W -30 แบบสังเคราะห์แท้
พอมาดูวันเดือนปีที่ผลิตเป็น เดือน 7 ปี 18 อายุน้ำมันประมาณปีครึ่งครับ (น้ำมันยังไม่เปิดใช้งานนะครับ)
สภาพน้ำมันปกติครับใส่ๆ ครับตอนเปลี่ยน พอดีเปลี่ยนเองครับ

อยากถามว่าปกติอายุน้ำมัน สภาพน้ำมันเครื่องที่ยังไม่ได้เปิดผาใช้งาน เมื่อนำมาใช้งานไม่ควรเกินกี่ปีครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่