Iphone&Ipad ใช้apple id อันเดียวกัน ยังไงคะ

คืออยากทราบวิธีการใช้อ่ะค่ะ
1.Icloud ไม่เข้าใจเลยว่าคืออะไร

2.ใช้ไอดีเดียว 2 เครื่อง ดีจริงหรอคะ ข้อดี ข้อเสีย เป็นยังไงบ้าง

3.แล้วควรเลือกใช้ไอดีของอันไหนหรอคะ
1.ไอดีในiphone สมัครแบบไม่เสียเงินไว้ แล้วเกมส์ รูป แอพต่างๆที่ใช้เยอะมาก
2.ไอดีในipad สมัครแบบจ่ายเงินจากทรูวอลเลท มีแอพที่เสียเงินใช้ทางการศึกษาอยู่

ขอบคุณในทุกคำตอบ จะตำหนิว่าไม่ศึกษาก็ได้ค่ะ พยายามทำความเข้าใจแล้ว แต่ยังสงสัยค่ะ

ปล.ทั้ง2เครื่อง ใช้เองค่ะ ไม่มีใครใช้ด้วย

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่