แนะนำยี่ห้อผงมัจฉะที่คล้ายๆในอเมซอนหรือคาเฟ่นิยมหน่อยค่ะ

จขกท เป็นคนชอบดื่มมัจฉะลาเต้ของอเมซอนมาก ดื่มตลอด ทีนี้คือ อยากทำเอง[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้ซื้อผงมัจฉะมาทำเองบาง เลยไปซื้อของฉุยฟงมาที่ขายในห้าง รสชาติแบบ โอ้โห คนละอย่างเลยอ่ะค่ะ ทั้งๆที่เขียนว่ามัจฉะเหมือนกัน ของฉุยฟงกลิ่นจะไปทางใบชาสดๆมากกว่า แต่อยากได้แบบหอมๆเหมือนที่เมซอนค่ะ เอาแบบที่คาเฟ่ต่างๆนิยมใช้ก็ได้ ใครพอจะมียี่ห้อไหนแนะนำไหม
ปล. เฉพาะผงมัจฉะเลยนะคะ สำเสร็จรูปเราไม่ทานเพราะมันใส่น้ำตาล
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่