มีวิธีตรวจสอบแบตเตอรี่มอเตอร์ไซด์ไหมครับว่ามันเสื่อมหรือควรต้องเปลี่ยนไหมครับ

พอดีเมื่อสักครู่ขี่ FINO FI ตัวฉีดมาแล้วอยู่ดีๆมันวูบดับไปเลย ต้องประคองเข้าข้างทาง

เลยจอดขาตั้งคู่
1 บิดกุญแจ  ไฟเช็คหัวฉีดไม่ติด
2.สตาร์มือ  ก็ไม่ติด
3.สตาร์เท้า ก็ไม่ติด
4.บีบแตร  ก็ไม่ดัง

เลยของแก้ไขด้วยการคลายน้อตตรงแบ็ต แล้วขันกลับไปใหม่มันก็ติดขับต่อไปได้  แต่เหมือนรถมันไม่ค่อยมีกำลัง  อาการแบบนี้คือแบตมันไปไหมครับ

ปล.กรองอากาศพึ่งเปลี่ยนม ชาม+เม็ดน้ำหนัก พึ่งเปลี่ยน

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่