มาทำความรู้จักกับ ฟู่เมิ่งป๋อ หรือ สุยโจว จากซีรี่ย์เรื่องรัชศกเฉิงฮว่าปีที่สิบสี่กันดีกว่า

สวัสดีค่ะทุกคน ตามหัวข้อกระทู้เลย เรามาเพื่อแนะนำผู้ชายที่ชื่อ ฟู่ เมิ่งป๋อ หรือ สุยโจว จากซีรี่ย์เรื่อง รัชศกเฉิงฮว่าปีที่สิบสี่ค่ะ
ด้านจขกท.เองไม่ได้เก่งภาษาจีนนะคะ มุดไปมุดมาใช้กูเกิ้ลทรานบ้าง ถ้ามีอะไรผิดพลาดแจ้งได้ค่ะ เราพยายามรวบรวมผลงานที่ผู้ชายคนนี้ได้แสดงมาให้ทุกคนได้ดูและรู้จักมากขึ้น มากกว่าภาพโปสเตอร์โปรโมทที่เราคิดว่าใครหลายๆคนอาจจะคิดว่า 'ไม่เห็นจะหล่อเลย' กระทู้นี้เขียนขึ้นเพราะอยากเผยแพร่ความหล่อของพี่เมิ่งป๋อเฉยๆค่ะ เกริ่นมาเยอะแล้ว มาเริ่มกันเลยดีกว่า

ฟู่ เมิ่งป๋อ ( Fu Meng-Po )

Name : Fu Meng-Po (傅孟柏) ฟู่เมิ่งป๋อ (ฟค.ส่วนใหญ่เรียกว่า พี่พอล)
Birth : 13 May 1987 
Nationality : Taiwannese
Social 

มาดูรูปโปรโมทจากทาง weibo official ของรัชศกกันค่ะ ซีรี่ย์เรื่องนี้ผกก.ก็คือ Jackie Chan หรือ เฉินหลงต้าเกอนั่นเอง

ซีรี่ย์มีกำหนดฉายคือวันที่ 1 เมษายนนี้ค่ะ

ซีรี่ย์สามารถรับชมผ่านทางช่อง True Asian Series ช่อง 120,239 ค่ะ

ภาพพี่เมิ่งป๋อในบทบาทของ สุยโจว องครักษ์เสื้อแพร

ภาพโปรโมทคู่ของถังฟั่น (Darren Chen) กับ สุยโจว (Fu Meng-Po)

พี่เมิ่งป๋อเป็นคนไต้หวันค่ะ เขามาสายภาพยนตร์และเล่นซีรี่ย์นิดหน่อย และเรื่องรัชศกเฉิงฮว่าปีที่สิบสี่ เป็นพีเรียดจีนเรื่องแรกที่พี่พอลรับเล่นด้วยค่ะ

พี่พอลจบจาก National Taipei University of Art เอก การละคร เดิมทีอาชีพในตอนแรกที่ทำคือ ช่างถ่ายภาพ และงานเบื้องหลัง

ก่อนจะเข้าวงการในฐานะแสดง พี่ได้เล่น MV เพลงให้กับนักร้องชื่อดังหลายท่าน เราจะแปะลิ้งก์ไว้ให้ดูกันนะคะ

พี่เมิ่งป๋อจาก MV เพลง  你就不要想起我 ของ 田馥甄 (Hebe Tien) ปี 2013

เพลง 讨好 ของ 张韶涵 (Angela Chang) 

เพลง  生生 The Beacon ของ JJ Lin

MV เพลงอื่นๆดังนี้ค่ะ

-   เพลง 深无情 ของ 雷光夏

-   เพลง Hello&Goodbye

พี่พอลเปิดตัวในฐานะนักแสดงครั้งแรกในปี 2015 จากซีรี่ย์เรื่อง  一代新兵之八極少年 ค่ะ

ตอนนั้นยังอายุเพิ่งจะ 28 เอง

พี่พอลสมัยยังไม่ไว้หนวดค่ะ หน้าไม่เปลี่ยนเล๊ย

ตอนปี 2017 พี่เมิ่งป๋อได้ถูกเสนอชื่อชิงรางวัลในงาน Golden Bell Awards ครั้งที่ 52 เป็นงานรางวัลของไต้หวัน
จากเรื่อง 最後的詩句 (The Last Verse)
และได้รับรางวัลครั้งแรกหลังจากเข้าวงการได้เพียง 2 ปีค่ะ

เรื่องนี้พี่เมิ่งป๋อเล่นดีมาก แต่ก็หาดูยากเหมือนกัน ถ้ามีโอกาสก็ลองหาดูนะคะ แนะนำจริงๆเพราะว่าพี่เขาเล่นดีมากๆ สมควรแล้วที่จะได้รับรางวัล

และก็มีหนังและซีรี่ย์อื่นๆอีกมากมายที่หาดูไม่ค่อยจะได้เพราะว่าเป็นหนังของฝั่งไต้หวัน ภาวนาว่าจะมีผู้จัดนำเข้ามาให้พวกเราได้ดูบ้าง
ส่วนตอนนี้มีซีรี่ย์เรื่องหนึ่งที่สามารถดูผ่านทางแอพ iqiyi ชื่อเรื่องว่า My Mowgli Boy ค่ะ เรื่องนี้พี่น่ารักมากๆเลย

พี่เมิ่งป๋อเป็นทาสหมาด้วยนะคะ รูปตอนที่พี่อยู่กับน้องๆน่ารักมากเลย ฟีลคุณพ่อกับคุณลูก น่ารักมากกกกก

ส่วนไลฟ์สไตล์ของพี่เมิ่งป๋อถ้าให้เล่าก็คงจะยาว จะยกกิจกรรมล่าสุดที่ไปทำมาก็คือการไปแสวงบุญที่ Santiago ฝรั่งเศสค่ะ
เป็นการเดินขึ้นเขาใช้เวลาไป 31 วันเต็ม เป็นทริปเมื่อช่วงเดือนกันยาปีที่แล้ว

มาดูรูปหล่อๆของพี่เมิ่งป๋อกันดีกว่าค่ะ

สมัยยังไม่ไว้หนวด หน้าพี่เขาก็จะนุ่มนิ่มไปอีกแบบ

พี่เมิ่งป๋อจากเรื่อง Detention

ตอนมีหนวดก็จะหล่อไปอีกแบบหนึ่ง

รูปเซ็ตนี้มาถ่ายที่ภูเก็ตเมื่อเดือน พ.ย. 62 ที่ผ่านมาค่ะ เป็นของ Vogue Magazine (China)

หากใครอยากติดตามผลงานของพี่เพิ่มเติม
สามารถติดตามได้ทาง Twitter : @everythingfmp
ฝากซีรี่ย์เรื่อง รัชศกเฉิงฮว่าปีที่สิบสี่ ด้วยค่ะ 💜

แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่