สมัครเรียนไม่ทันทำยังไงดีคะ?

#dek62 #dek63
สวัสดีค่ะ เราเป็น #dek62 ที่วางแผนจะไปต่อนอกแต่ทุกอย่างไม่เป็นไปตามแผนเเราเเลยจะรอเรียนเป็นเด็ก63 ในขณะที่รอเรียนเราก็ทำงานมาตลอดจนกระทั้งช่วงสิ้นปีที่ผ่านมาเรางานยุ่งจนไม่ได้ใส่ใจและพึ่งมานึกได้ว่าต้องเรียนต่อ พอนึกขึ้นได้ว่าต้องเเรียนต่อก็กะจะเข้าเรียนมหาลัยที่ไม่ต้องใช้แกทแพทกับ9วิชาสามัญเพราะเราไม่ได้สอบ เราเลยจะลงเรียนที่ราชภัฏลำปางแต่ก็ไม่ทันแล้วเเพราะลำปางเปิดรับแค่สองรอบจะรอเรียนปีหน้าอีกก็กลัวว่าจะทิ้งการเรียนนานไปเเราควรทำยังไงดีคะตอนนี้คิดอะไรไม่ออกแล้ว มีใครพอจะมีคำแนะนำอะไรบ้างไหมคะ?
ปล.เราเป็นคนเชียงใหม่ เรียนจบสายอังกฤษ-จีนค่ะ เราอยากเรียนคณะครุศาสตร์อังกฤษ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่