เสียบ SD การ์ดแล้วแต่ขึ้นว่าไม่ได้เสียบ?

กระทู้คำถาม
ผมเสียบSD การ์ดอยู่แล้ว ไม่เคยถอดเลยตั้งแต่ซื้อโทรศัพท์มา แต่พอมาวันนี้ผมเข้าไปดูรูปภาพ รูปที่ถ่ายมาทั้งหมดที่จัดเก็บไว้ในSDการ์ดหายหมดเลย
ผมลองเช็กในคอมแล้วก็ไม่ขึ้น ในโทรศัพท์เครื่องอื่นก็ไม่ขึ้น ผมต้องทำยังไงดีครับ ผมกู้รูปภาพคืนได้มั้ย สาเตุเกิดจากอะไร แล้วสิ่งที่เกิดขึ้นกับผมมันเป็นเพราะโทรศัพท์ของผมหรือSD การ์ดครับ คนที่รู้เรื่องเกี่ยวกับพวกนี้ช่วยบอกผมทีครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่