ต้องการซื้อการ์ดจอสำหรับ mainboard รุ่นเก่าครับ

รบกวนเพื่อนสมาชิกช่วยแนะนำการ์ดจอสำหรับเมนบอร์ดรุ่นเก่าให้หน่อยครับ  คอมฯ ที่บ้านซื้อมาหลายปีมากแล้วจำไม่ได้ว่ากี่ปี ใช้เมนบอร์ดของ Gigabite รุ่น GA-H67MA-UD2H-B3 ไม่ได้ประกอบเองให้ที่ร้านจัดสเปคให้ (ผมรู้เรื่องคอมฯแค่นิดๆ หน่อยๆ ที่ร้านจัดการหมด) ตอนนั้นบอกร้านว่าไม่เอาการ์ดจอ เพราะไม่ได้คิดว่าจะเล่นเกม และคิดว่าไว้ซื้อเพิ่มทีหลังได้ครับ

cpu socket 1155
intel core(TM) i5-2500k
intel hd graphic 3000
ram 4 GB DDR3
window 10 Pro 64bit

ที่ผ่านมาใช้ทำงานเป็นหลัก เกมเล็ก เกมออนไลน์ เกมในsteam พวกตระกูลไฟนอลภาค 7,8, X, X-2 พอเล่นได้ครับแต่ต้องตั้งค่าความละเอียดให้ต่ำหน่อย

ทีนี้วันก่อนเกิดไปซื้อเกม world of final fantasy จาก steam มา ปรากฎว่ารันไม่ขึ้นเลย ขนาดตั้งค่าเกมที่ความละเอียดต่ำสุดแบบ 640x480 window mode ยังรันไม่ขึ้นเลยครับ  เลยคิดว่าถ้าใส่การ์ดจอซักตัวจะช่วยได้มั้ย

ยังมีการ์ดจอที่ใช้กับ mainboard รุ่นนี้ได้ขายอยู่มั้ยครับ คอมตัวนี้ยังใช้งานได้ดี ยังไม่อยากซื้อคอมใหม่เพื่อแค่มาเล่นเกมครับ  ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่