ผมกลัวหมา หรือ เป็นโรคกลัวหมา

สวัสดีครับ ผมอายุ 11 ปี ชั้น ป.5
ที่ผมโหลดเเอปนี่มาเพื่อสอบถามว่า
ผมกลัวหมา หรือ เป็นโรคกลัวหมา
ยาวหน่อยนะครับ

"เมื่อเดือนสองเดือนที่แล้ว ตอนนั้น
ปกติแล้วจะกลับรถโรงเรียน แต่
วันนั้นรถโรงเรียนมารับช้า ผมเลยตัดสินใจ
เดินไปบ้านญาติผม ซึ่งอยู่หลัง โรงเรียน
แต่เมื่อเดินผ่าน บ้านหลังหนึ่ง ผมพบหมา
และด้วยความที่ ผมนับถือศาสนาอิสลาม เลยไม่เคยได้คลุกคลี อยู่กับหมา หมามันเห่า
และผมก็วิ่งหนี และก็ผมเหลือบไปเห็น
ด้านหลัง หมามันอยู่ใกล้มือมาก และผมก็วิ่งเข้าไปในโรงรถของญาติ แล้วคิดว่ายังไงก็ไม่รอดละ แต่หมามันหาไม่เจอ ผมเลยรอด"

หลังจากนั้น ผมก็กลัวหมา หนักขึ้นเรื่อยๆ

"เมื่อวาน ยายผมพาผมไปซื้อขนม ตอนกลับ
ยายแวะซื้อยา เพราะ ท้องเสีย ยายให้นั่ง         เฝ้ารถ ผมนั่งรอสักพัก มีหมาตัวหนึ่ง
เดินผ่านรถ เเล้วมองหน้าผม ประมาณ5วิ
ผมรู้สึกกลัว และกลัวจนไม่กล้าขยับตัว
หมาตัวนั้น เดินไปหลังรถ ผมเเอบหันไปดู
หมามันกำลังมองผม ผมกลัวมากๆ เหมือน  ตัวเอง กำลังจะโดนทำร้าย ในสมองคิดเเต่
ตอนที่หมากระโดด มากัดจะเจ็บมั้ย จะเป็นยังไง เครียดมากๆ แล้วหมาตัวนั้นก็เดินไป
ผมวิ่งลงจากรถ พร้อมน้ำตา ที่หยุดร้องไม่ได้
วิ่งเข้าไปในร้านขายยา และร้องไห้ไปด้วย"

ผมพยายามหาในเว็ปต่างๆ แต่ก็บอกไม่ละเอียด

อาการที่ผมกลัวหมาคือ
เวลาเห็นหมา ตั้งแต่ไกลถึงใกล้
และการที่ผม จินตนาการ หรือดูภาพหมา
จะไม่รู้สึกกลัว เขาบอกว่าส่วนมากจะเกิด
กับเพศหญิง แต่ผมเป็นเพศ ชาย

กลัวมากครับไม่อยากเป็นเเบบนี้เลย

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่