อยู่คอนโดหรือบ้านดีกว่ากัน ถ้าเป็นคนไม่ชอบสุงสิงกับคนอื่น

สวัสดีค่ะ เจ้าของกระทู้เป็นคนชนบทค่ะ ซึ่งอีก3ปีจะเรียนจบ (คณะสายสุขภาพ) พ่อได้บอกมาว่าบ้านนี้คุณพ่อยกให้หนูค่ะ แต่หนูรู้สึกว่าการอยู่ชนบท มีสวน มีทุ่งนาแบบนั้นทำให้หนูเบื่อ หนูชอบบรรยากาศแสงสีของตึกสูงๆในเมืองมากกว่าคะ ที่อยากถามก็คือ ทุกคนคิดว่าไงคะ ระหว่างไม่ได้อยู่บ้าน แล้วผ่อนคอนโดมิเนียมแถวรถไฟฟ้าในกรุงเทพ (ราคาที่จ่ายไหวแน่นอน) กับกลับไปทำงานที่บ้าน ใช้ชีวิตชาวสวน ได้ใกล้ชิดพ่อแม่ ได้ช่วยเหลือท่านเมื่อยามเจ็บไข้ แต่เจ้าของกระทู้กลับไม่มีความสุข เหมือนไม่ได้ใช้ชีวิตของตัวเอง ควรเลือกอย่างไรให้เหมาะสมที่สุดคะ? (แอบไม่อยากปรึกษาพ่อแม่ เพราะรู้ว่าท่านทั้งสองไม่ให้ไกลจากบ้านแน่ๆ)
แสดงความคิดเห็น