อยากขอแฟนฝรั่งแต่งงาน แต่เราเป็นผู้หญิง

กระทู้คำถาม
เข้าเรื่องเลยนะค่ะ เราอยากมีโมเม้นน่ารักปนตลก เราอยากคุกเข่าขอแฟนแต่งงาน และสวมแหวนให้แฟน
ประเด็นคือ...กลัวแฟนคิดมากและนอย(เพราะสิ่งนี้ผชต้องทำ) แฟนเป็นคนคิดมากค่ะ มีโลกส่วนตัวสูง แต่บางมุมก็ตลกและอ่อนไหวง่าย เป็นคนแคร์ความรู้สึกคนรอบข้างสูง
#ใครมีประสบการณ์คุกเข่าขอแฟนฝรั่งแต่งงานบ้างค่ะ แนะนำหน่อยค่ะ
แฟนเป็นชาวยุโรปค่ะ ส่วนตัวคุยเรื่องการแต่งงานไว้คร่าวๆกับแฟนแล้ว ว่าจะแต่งเมื่อไหร่ จดทะเบียนกำลังเตรียมเอกสาร(จดก่อนแต่ง) ก่อนหน้านี้แฟนพูดนิดหน่อยว่าจะคุกเข่าขอแต่งงาน(เราคิดว่าแฟนหน้าจะทำเดือนหน้าที่บินมาหา)และเราก็คิดจะทำเหมือนกัน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่